JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU

1. TAASISI NA ASASI ZA KIRAIA ZILIZOPATA KIBALI CHA KUTOA
ELIMU YA MPIGA KURA WAKATI WA UCHAGUZI WA RALIS,
WABUNGE NA MADIWANI WA MWAKA 2025

2. TAASISINA ASASI ZILIZOPATA KIBALI CHA KUWA WAANGALIZI
WAKATI WA UCHAGUZI WA RAIS, WABUNGE NA MADIWANI WA
MWAKA 2025

Zanzibar, 19 Julai, 2025

Kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 10(1) (g) (h) cha Sheria ya Tume Huru ya
Taifa ya Uchaguzi Na. 2 ya mwaka 2024 kikisomwa pamoja na Kanuni ya 22 ya Kanuni
za Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi za mwaka 2024, katika kikao chake maalum
kilichofanyika tarehe 18 Julai, 2025 Tume imeridhia na kutoa kibali cha kutoa elimu ya
mpiga kura wakati wa uchaguzi mkuu wa mwaka 2024 kwa taasisi na asasi za kiraia
164. Orodha ya taasisi na asasi hizo inapatikana kupitia tovuti ya Tume ya

www.inec.go.tz na mitandao ya kijamii ya Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi.

Aidha, kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 10(1)(i) cha Sheria ya Tume Huru ya
Taifa ya Uchaguzi Na. 2 ya mwaka 2024 kikisomwa pamoja na kifungu cha 85(4) cha
Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani, Na. 1 ya Mwaka 2024 na kanuni
ya 13(1) na (2) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani za Mwaka 2025
Tume, katika kikao hicho imeridhia na kutoa kibali cha uangalizi wa uchaguzi kwa
taasisi na asasi 76 za ndani ya nchi na 12 za kimataifa. Orodha ya taasisi na asasi
husika inapatikana kupitia tovuti ya Tume ya www.inec.go.tz na mitandao ya kijamii

ya Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi.




Management System) ili kujaza taarifa za kuwawezesha kukamilisha taratibu nyingine

ikiwemo kuweka orodha ya watu watakaotoa elimu hiyo.

Kwa upande wa taasisi na asasi za kiraia zilizopata kibali cha kuwa waangalizi wa
uchaguzi ziwasilishe kwa njia ya Mfumo wa Usajili (Accreditation Management

System) majina ya waangalizi na maeneo waliyopangiwa kufanya uangalizi huo kwa

ajili ya kuwaandalia vibali.

Taarifa zingine zote muhimu kuhusu utekelezaji wa majukumu ya utoaji wa elimu ya

mpiga kura na uangalizi wa uchaguzi, miongozo na taratibu zote zitatolewa mapema
iwezekanavyo.

Tunazipongeza taasisi na asasi za kiraia ambazo zimepata kibali cha kutoa elimu ya
mpiga kura na kuwa waangalizi wa Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani wa

Mwaka 2025.

“KURA YAKO HAKI YAKO/JITOKEZE KUPIGA KURA”
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MKURUGENZI WA UCHAGUZI




